Bumalik sa rules ng Instant Funding

Trading rules

Drawdown limits ng Instant Funding

May dalawang loss limit ang Instant Funding: 3% na daily drawdown at 6% na trailing max drawdown. Tumataas ang maximum floor kasabay ng pinakamataas mong equity hanggang ma-lock ito sa starting balance, at hindi ito bumababa.

Ang dalawang limit mo

LimitInstant Funding
Daily drawdown3%, sinusukat sa equity, nagre-reset ng 21:00 UTC
Max drawdown6% trailing

Ang drawdown ay kung magkano ang puwedeng malugi ng account mo bago ito ma-breach. Parehong sinusukat ang dalawang limit sa equity: ang balance mo plus ang kita o lugi ng anumang bukas na trade. Hindi kailangang magsara ang trade para malampasan mo ang isang limit.

WORKED EXAMPLE
Instant Funding · 6% trailing

Dito nagsisimula ang maximum floor.

Batay sa starting balance ang unang maximum allowance.

Halimbawang $100k
EquityMaximum floorHakbang 1 sa 4
90k95k100k105k110k SimulaBagong highPullbackLock point
Equity ngayon$100,000
Maximum floor$94,000Hindi bumababa
Room sa itaas ng floor$6,000Bago ang hiwalay na daily check

Halimbawa lang, hindi ang live account mo. Kasama sa equity ang open na kita o lugi. Nalalapat pa rin ang hiwalay mong daily limit.

Ano ang nagpapagalaw sa trailing floor?

Nasa $6,000 ang floor sa ibaba ng pinakamataas mong equity sa ngayon, kasama ang kita sa mga bukas na trade na hindi mo isinara. Tumataas ito kapag nakaabot ka ng bagong equity high. Hindi ito bumababa.

Sa starting balance na $100,000:

Pinakamataas na equity sa ngayonMaximum floor
$100,000 (simula)$94,000
$104,000$98,000
$106,000 o higit pa$100,000, at hindi na ito gumagalaw

Kapag naabot ng floor ang starting balance mo, permanente na itong naka-lock doon. Mula noon, mabe-breach lang ang account mo kapag bumaba ang equity sa ilalim ng $100,000.

Binabawasan ng pagbabalik ng kita ang distansya sa floor. Hindi nito ibinababa ang floor.

Paano kinukuwenta ang daily limit

Hiwalay ang 3% na daily limit sa max drawdown limit. Nagre-reset ito ng 21:00 UTC buong taon.

  1. Kuwentahin ang daily loss allowance: 3% ng starting balance ng account.
  2. Sa 21:00 UTC, kunin ang mas mataas sa dalawa: account balance o equity sa sandaling iyon.
  3. Ibawas ang daily loss allowance sa reference na iyon para makuha ang daily loss floor.

Daily loss floor = mas mataas sa balance o equity sa 21:00 UTC − (3% × starting balance)

Para sa $100,000 na Instant Funding account, $3,000 ang daily allowance. Kung $100,000 ang balance at $102,000 ang equity sa reset, $102,000 ang reference at $99,000 ang daily floor. Kung balance ang mas mataas, balance ang gamitin. Hindi reset reference ang mas maagang intraday high.

May sariling rule ang maximum floor at hindi ito nagre-reset kasabay ng daily limit. Tingnan ang parehong level sa Trader Area → Accounts Overview → ang account mo → Go to Metrics at mag-iwan ng sapat na room para sa open losses, spreads, swaps at galaw sa execution.

Pagkatapos ng payout

Binabawasan ng payout ang balance mo, pero nananatili ang floor kung nasaan ito. Kaya bawat payout ay kumakain ng bahagi ng room mo sa itaas ng floor. Bago ka mag-request, ikumpara ang inaasahang balance mo pagkatapos ng payout sa floor na nakikita sa Trader Area mo.

WORKED EXAMPLE
Instant Funding · hiwalay na payout scenario

Nagbabago ang balance. Hindi ang floor.

Tingnan ang $4,000 na debit sa account bago ma-lock ang trailing floor.

Account balance$104,000
Parehong floor $98,000
Room sa itaas ng maximum floor$6,000Bago ang debit sa account.

Ipinapalagay na $104,000 ang pinakamataas na equity at walang bukas na posisyon o ibang pagbabago sa balance. Ang $4,000 na debit ay ang halagang inalis sa account, hindi ang net na halagang natanggap.

Nalalapat pa rin ang daily at maximum limits mo, ang mga bukas na posisyon at bawat ibang rule ng account. Ano ang nangyayari sa market rollover?